ಮೇಕೆ ಹಾಲನ್ನು ನೀವೇನಾದ್ರು ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ಉಪಯೋಗಿಸುತ್ತ ಬಂದ್ರೆ ಈ ಕಾಯಿಲೆಗಳು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಭಾದಿಸುವುದಿಲ್ಲ …!!!

ಆರೋಗ್ಯ ಉಪಯುಕ್ತ ಮಾಹಿತಿ ತಾಜಾ ಸುದ್ದಿ ಮನೆಔಷಧಿ ಮಾಹಿತಿ

ಪ್ರತಿನಿತ್ಯ ನಾವು ಬೆಳಗ್ಗೆ ಎದ್ದರೆ ಹಾಲನ್ನು ಕುಡಿಯುತ್ತೇವೆ ಆದರೆ ನೀವು ಕುಡಿಯುವ ಹಾಲಿನಲ್ಲಿ ಪ್ರೋಟಿನ್ ಇದೆಯಾ ಎಂದು ಯಾವಾಗಲಾದರೂ ಅದರ ಬಗ್ಗೆ ಯೋಚನೆ ಮಾಡಿದ್ದೀರಾ,ಇವತ್ತು ನಾನು ನಿಮಗೆ ಹೇಳುವ ಪ್ರಕಾರ ಯಾವ ಹಾಲನ್ನು ಕುಡಿದರೆ ನಿಮ್ಮ ದೇಹದಲ್ಲಿ ಸಂಜೀವಿನಿ ರೂಪದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ದೇಹಕ್ಕೆ ಒಳ್ಳೆಯ ಪ್ರೊಟೀನ್ ಹಾಗೂ ದೇಹಕ್ಕೆ ಯಾವುದೇ ರೋಗಗಳು ಬರದೇ ಇರುವ ಹಾಗೆ ಈ ಹಾಲು ನಿಮಗೆ ಸಂಜೀವಿನಿ ರೂಪದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ದೇಹವನ್ನು ನೋಡಿಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ.ಹೌದು ಜನರ ಬಾಯಿಂದ ಕೇಳಿರಬಹುದು ಮೇಕೆ ಹಾಲನ್ನು ಕುಡಿಯುವುದರಿಂದ ದೇಹಕ್ಕೆ ಒಳ್ಳೆಯದು ಎಂದು, ಹೌದು ಮೇಕೆ ಹಾಲನ್ನು ಕುಡಿದರೆ ನಿಮಗೆ ಹಾಗೂ ನಿಮ್ಮ ದೇಹಕ್ಕೆ ತುಂಬಾ ಒಳ್ಳೆಯದಾಗುತ್ತದೆ ಹಾಗೂ ಇದು ವೈದ್ಯಕೀಯ ಸಲಹೆ ಕೂಡ ಒಳ್ಳೇದು ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.

ಮೇಕೆ ಹಾಲು ನಮ್ಮ ದೇಹಕ್ಕೆ ಯಾಕೆ ಒಳ್ಳೆಯದು ಎನ್ನುವುದಕ್ಕೆ ಪ್ರಮುಖವಾದ ಅಂತಹ ವಿಚಾರ ಏನಪ್ಪಾ ಅಂದರೆ ನೀವು ಗಾದೆಯನ್ನು ಕೇಳಿರಬಹುದು ಆಡು ಮುಟ್ಟದ ಸೊಪ್ಪಿಲ್ಲ  ಎಂದು, ಹಳೆ ತರನೇ ಎಲ್ಲಾ ತರನಾದ ಎಲೆಗಳನ್ನು ತಿಂದು ಜನ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುವುದರಿಂದ ಅದರಲ್ಲಿ ರೋಗಗಳನ್ನು ನಿವಾರಣೆ ಮಾಡುವಂತಹ ಶಕ್ತಿ ಈ ಮೇಕೆ ಹಾಲಿನಲ್ಲಿ ಇರುತ್ತದೆ.ಬನ್ನಿ ಇನ್ನೇಕೆ ತಡ ಇದರಲ್ಲಿ ಇರುವಂತಹ ಹಲವಾರು ಲಾಭಗಳನ್ನು ನಾನು ನಿಮಗೆ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ವಿವರಣೆ ಕೊಟ್ಟಿದ್ದೇನೆ ದಯವಿಟ್ಟು ಓದಿ ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಿ.ಮೇಕೆ ಹಾಲಿನ ಸೇವನೆ ಮಾಡುವುದರಿಂದ ಮೇಕೆ ಹಾಲಿನಲ್ಲಿ ಹಲವಾರು ತರನಾದ ಪ್ರೋಟಿನ್ ಗಳು ಇದ್ದು ಅವು ನಮ್ಮ ದೇಹಕ್ಕೆ ಎಲ್ಲಿ ಕಡಿಮೆಯಾಗಿರುವ ಫೋಟೋಗಳು ಇವೆ ಎಂದು ಗುರುತು ಮಾಡಿ ಅದನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತವೆ, ನಲ್ಲಿ ಇರುವಂತಹ ಪೊಟಾಸಿಯಂ ಗಂಧಕ ವಿಟಮಿನ್ ಎ ವಿಟಮಿನ್ ಬಿ ವಿಟಮಿನ್ ಸಿ ಹೀಗೆ ಎಲ್ಲಾ ತರದ ವಿಟಮಿನ್ ಗಳನ್ನು ಕೂಡ ಆಗಿ ಹಾಲಿನಲ್ಲಿ ನೀವು ನೋಡಬಹುದಾಗಿದೆ.

ಮೇಕೆ ಹಾಲು ಕುಡಿಯುದರಿಂದ ನಿಮ್ಮ ದೇಹದಲ್ಲಿ ಇರುವಂತಹ ಉಷ್ಣಾಂಶವು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು ಹಾಗೂ ನಿಮ್ಮ ದೇಹದಲ್ಲಿ ಏನಾದರೂ ಜೀರ್ಣಕ್ರಿಯೆಗೆ ಸಂಬಂಧಪಟ್ಟಂತಹ ರೋಗಳು ಏನಾದರೂ ಇದ್ದಲ್ಲಿ ಈ ಹಾಡನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡು ನೀವು ನಿಮ್ಮ ದೇಹವನ್ನು ಆರೋಗ್ಯಕರವಾಗಿ ಇಟ್ಟುಕೊಳ್ಳಬಹುದು.ನೀವೇನಾದರೂ ನಿಮ್ಮ ದೇಹದ ತೂಕವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು ಎಂದು ಪಣವನ್ನು ತೊಟ್ಟಿದ್ದರೆ ಹಿಂದೆ ಮೇಕೆ ಹಾಲನ್ನು ಕುಡಿಯಿರಿ, ಇದು ನಿಮ್ಮ ದೇಹದ ತೂಕವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಹಾಗೆ ನಿಮ್ಮ ಮೂಳೆಗಳನ್ನು ಸದೃಢಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ ಹಾಗೆಯೇ ಹೃದಯ ಸಂಬಂಧಿತ ಕಾಯಿಲೆಗಳು ನಿಮ್ಮ ದೇಹಕ್ಕೆ ಬರದೇ ಇರುವ ಹಾಗೆ ನೋಡಿಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ.

ಮೇಕೆ ಹಾಲು ತಾಯಿಯ ಹಾಲಿನಷ್ಟೇ ಶ್ರೇಷ್ಠ ಎಂದು ಕೂಡ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ, ನಿಮ್ಮ ಮಗುವಿಗೆ ನೀವೇನಾದರೂ ನಿಮ್ಮ ಹಾಲಿನ ಕೊರತೆ ಏನಾದರೂ ಆಗಿದ್ದರೆ ಮೇಕೆ ಹಾಲನ್ನು ಕೊಡಿಸಿ ಏಕೆಂದರೆ ತಾಯಿ ಹಾಲಿನಲ್ಲಿ ಇರುವಂತಹ ಪೌಷ್ಟಿಕಾಂಶಗಳು ಮೇಕೆ ಹಾಲಿನಲ್ಲಿ ಕೂಡ ಇರುತ್ತವೆ. ಹೀಗೆ ನಮ್ಮ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಹೇಳಿಲ್ಲ ನಮ್ಮ ಹಿರಿಯರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.ಮೇಕೆ ಹಾಲು ತುಂಬಾ ಬೆಲೆ ಜಾಸ್ತಿ ಇದ್ದು ಇದರ ಒಂದು ಲೀಟರಿಗೆ 250 ರೂಪಾಯಿ ಇರುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ನಿಮ್ಮ ದೇಹಕ್ಕೆ ಕೊಡುವಂತಹ ಎಲ್ಲಾ ಪೊರೆಗಳನ್ನು ಆಗಿ 250 ರೂಪಾಯಿ 1 ಲಿಟರ್ ಎಲ್ಲಿ ಸಿಗುತ್ತದೆ ಎಂದರೆ ನೀವು ರೋಡಿನಲ್ಲಿ ಸಿಗುವಂತಹ ಪದಾರ್ಥಗಳ ಬದಲು ಇದನ್ನು ಸೇವನೆ ಮಾಡಿದ್ದೆ ಆದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ದೇಹವು ತುಂಬಾ ಸುರಕ್ಷಿತವಾಗಿರುತ್ತದೆ ಹಾಗೂ ಯಾವುದೇ ರೋಗಗಳು ನಿಮಗೆ ಬರುವುದಿಲ್ಲ.

ಈ ಮಾಹಿತಿ ಏನಾದರೂ ನಿಮಗೆ ಇಷ್ಟವಾಗದಿದ್ದಲ್ಲಿ ಇತರರಿಗೂ ಕೂಡ ಅಗಲಿಸಿ ಹಾಗೂ ಅವರನ್ನು ಕೂಡ ಆರೋಗ್ಯವಂತರಾಗಿ ಬಾಳಲು ಈ ವಿಷಯವನ್ನು ಅವರಿಗೆ ಶೇರ್ ಮಾಡಿ, ನೀವೇನಾದರೂ ನಮ್ಮ ಆಫೀಸ್ಗೆ ಇಲ್ಲಿವರೆಗೂ ಲೈಕ್ ಮಾಡದೇ ಇದ್ದಲ್ಲಿ ಇವಾಗಲೇ ಕೆಳಗೆ ಅಥವಾ ಮೇಲೆ ಕಾಣುತ್ತಿರುವ ಅಂತಹ ಲೈಕ್ ಬಟನ್ ಮೇಲೆ ಕ್ಲಿಕ್ ಮಾಡಿ ನಮ್ಮ ಪೇಜ್ ಗೆ ಲೈಕ್ ಮಾಡಿ ಇಂತಿ ನಿಮ್ಮ ಪ್ರೀತಿಯ ಹುಡುಗಿ ರಶ್ಮಿ.

Leave a Reply

Your email address will not be published.