ಈ ಒಂದು ದೇಗುಲದಲ್ಲಿ ಕೇಳಿದಂತಹ ವರವನ್ನು ಪ್ರಸಾದದ ಮೂಲಕ ಪವಾಡದ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಕೊಡುವಂತಹ ಈ ದೇವಸ್ಥಾನಕ್ಕೆ ಒಂದು ಸಾರಿ ನೀವು ಭೇಟಿ ಕೊಡಲೇಬೇಕು …..!

ಆರೋಗ್ಯ ಉಪಯುಕ್ತ ಮಾಹಿತಿ ತಾಜಾ ಸುದ್ದಿ ಭಕ್ತಿ ಮಾಹಿತಿ

ನಮಸ್ಕಾರ ಸ್ನೇಹಿತರೇ ,ನಮ್ಮ ಭಾರತ ದೇಶದಲ್ಲಿ ಅನೇಕ ಹಿಂದೂ ದೇವಾಲಯಗಳು ಇವೆ .ಇನ್ನು ಹಲವಾರು ದೇವಸ್ಥಾನಗಳಲ್ಲಿ ವಿಚಿತ್ರ ವಿಸ್ಮಯಗಳು ಇಂದಿಗೂ ಕೂಡ ನಡೆಯುತ್ತಲೇ ಇವೆ .ಇಂದು ನಾವು ಹೇಳಹೊರಟಿರುವ ದೇವಾಲಯದಲ್ಲಿಯೂ ಕೂಡ ಹಾಗೆಯೆ ಬೇಡಿದ್ದನ್ನು ವರವಾಗಿ ನೀಡುತ್ತದೆಯಂತೆ ಈ ದೇವಾಲಯ ಹಾಗಾದ್ರೆ ಈ ದೇವಾಲಯದ ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಈ ಲೇಖನದಲ್ಲಿ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ನೋಡೋಣ .

ಈ ಸ್ಥಳವನ್ನು ಅದ್ಭುತವನ್ನು ಅವಿತುಕೊಂಡಿರುವಂತಹ ಹಾಗೂ ಈ ಸ್ಥಳವನ್ನು ವಿಸ್ಮಯಕಾರಿ ವಿಚಾರಗಳನ್ನು ಅವಿತುಕೊಂಡಿರುವಂತಹ ಸ್ಥಳ ಅಂತ ಕೂಡ ನಾವು ಹೇಳಬಹುದು.ಈ ಕ್ಷೇತ್ರಕ್ಕೆ ಬಂದು ನೀವೇನಾದರು ಬೇಡಿಕೊಂಡರೆ ನಿಮಗೆ ಹಾಗೂ ನಿಮ್ಮ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಯಾವುದಾದರೂ ಕಷ್ಟಗಳು ಇದ್ದರೆ ಪವಾಡದ ರೂಪದಲ್ಲಿ ಇಲ್ಲಿ ಪರಿಹಾರ ದೊರಕುತ್ತದೆ. ಹೀಗೆ ಕಲಿಗಾಲದಲ್ಲಿ ಕೂಡ ಪವಾಡ ಮಾಡುತ್ತಿರುವಂತಹ ಈ ಧಾರ್ಮಿಕ ಸ್ಥಳವಾದರೂ ಯಾವುದು ಎನ್ನುವ ಪ್ರಶ್ನೆಗೆ ಉತ್ತರ,

ಚಿತ್ರದುರ್ಗದಲ್ಲಿ ಇರುವಂತಹ ಶ್ರೀ ಹಾಲು ರಾಮೇಶ್ವರ ದೇವಸ್ಥಾನ. ಈ ದೇವಸ್ಥಾನಕ್ಕೆ ನೀವೇನಾದರೂ ಹೋಗಬೇಕಾದರೆ ಚಿತ್ರದುರ್ಗದಿಂದ ಐವತ್ತು ಕಿಲೋಮೀಟರ್ ಕ್ರಮಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ, ಹಾಗೆ ಹೊಸದುರ್ಗದಿಂದ 12 ಕಿಲೋಮೀಟರ್ ದೂರದಲ್ಲಿದೆ ಈ ದೇವಸ್ಥಾನ.

ಈ ಪ್ರದೇಶವನ್ನು ಪುರಾಣದ ಕಾಲದಿಂದಲೂ ಕೂಡ ಹಿಡಂಬಿ ವನ ಎಂದು ಕರೆಯುತ್ತಿದ್ದರು. ಈ ದೇವಸ್ಥಾನಕ್ಕೆ ಭಕ್ತರು ನಾನಾ ರಾಜ್ಯಗಳಿಂದ ಈ ದೇವಸ್ಥಾನಕ್ಕೆ ಬರುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಯಾಕೆಂದರೆ ಇಲ್ಲಿ ನಡೆಯುತ್ತಿರುವಂತಹ ಒಂದು ಪವಾಡ ಸದೃಶ ನಡೆಯುವುದರಿಂದ ಇಲ್ಲಿ ಬಂದು ಹಲವಾರು ಭಕ್ತರು ತಮ್ಮ ಕಷ್ಟಗಳನ್ನು ಕೋರಿ ಕೊಂಡು ಹೋಗುತ್ತಾರೆ.ಇಲ್ಲಿರುವಂತಹ ಶಿವಲಿಂಗ ತೇತ್ರಾಯುಗದಲ್ಲಿ ಶಿವನ ಸ್ವತಹ ಶಿವಲಿಂಗವನ್ನು ಇಲ್ಲಿ ಸ್ಥಾಪನೆ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ ಎನ್ನುತ್ತದೆ ಪುರಾಣ. ಅದಲ್ಲದೆ ನೀವು ಈ ದೇವಸ್ಥಾನದ ಎದುರುಗಡೆ ನಂದಿ ವಿಗ್ರಹವನ್ನು ಕೂಡ ನೋಡಬಹುದಾಗಿದೆ. ಈ ದೇವಸ್ಥಾನದ ಎದುರುಗಡೆ ಒಂದು ಗಂಗಾ ಕೊಳ ಎನ್ನುವಂತಹ ಒಂದು ಸ್ಥಳವಿದೆ, ಬೆಳಗಿನ ಜಾವ 7 ರಿಂದ 7.30 ರವರೆಗೆ ಇಲ್ಲಿ ಸ್ಥಾನವನ್ನು ಮಾಡಿಕೊಂಡು ದೇವರ ದರ್ಶನವನ್ನು ಮಾಡಿದರೆ ನಿಮಗೆ ಒಳ್ಳೆಯದಾಗುತ್ತದೆ ಎನ್ನುವಂತಹ ಒಂದು ಮಾತಿದೆ.

ಹಾಗಾದರೆ ಇನ್ನೇಕೆ ತಡ ಈ ದೇವಸ್ಥಾನಕ್ಕೆ ಬಂದು ನೀವು ಕೂಡ ಗಂಗೆಯಲ್ಲಿ ಸ್ನಾನವನ್ನು ಮಾಡಿ ನಿಮ್ಮ ಕೋರಿಕೆಗಳನ್ನು ಹಾಗೂ ನಿಮ್ಮ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಕಷ್ಟ ಪಡುವಂತಹ ವಿಚಾರಗಳನ್ನು ಈ ದೇವರಲ್ಲಿ ಹೇಳಿಕೊಂಡರೆ ನಿಜವಾಗಲೂ ನಿಮ್ಮ ಕಷ್ಟಗಳು ದೂರವಾಗುತ್ತದೆ ಎನ್ನುವುದು ಇಲ್ಲಿನ ಜನರ ಅಭಿಪ್ರಾಯ.ನಿಮಗೇನಾದರೂ ಸಮಯ ಸಿಕ್ಕಲ್ಲಿ ಚಿತ್ರದುರ್ಗಕ್ಕೆ ಹೋದರೆ ಈ ಕ್ಷೇತ್ರಕ್ಕೆ ಬಂದು ಈ ದೇವಸ್ಥಾನವನ್ನು ಭೇಟಿ ನೀಡುವುದನ್ನು ಯಾವುದೇ ಕಾರಣಕ್ಕೂ ಮರೆಯಬೇಡಿ. ಹಾಗೆ ಭೇಟಿ ನೀಡಿದ ನಂತರ ನಿಮ್ಮ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಯಾವುದಾದರೂ ಒಂದು ಪವಾಡ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಏನಾದರೂ ನಡೆದರೆ ಅದನ್ನು ಕಮೆಂಟ್ ಮಾಡುವುದರ ಮುಖಾಂತರ ನಮಗೆ ತಿಳಿಸಿ.

ಈ ಲೇಖನವು ನಿಮಗೆ ಇಷ್ಟವಾದಲ್ಲಿ ದಯವಿಟ್ಟು ನಿಮ್ಮ ಸ್ನೇಹಿತರ ಜೊತೆಗೆ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಿ ಹಾಗೂ ಈ ಲೇಖನವನ್ನು ಹಾಗೂ ನಮ್ಮ ಪೇಜ್ ಅನ್ನು ಯಾವುದೇ ಕಾರಣಕ್ಕೂ ಶೇರ್ ಮಾಡೋದನ್ನು ಹಾಗೂ ಲೈಕ್ ಮಾಡುವುದನ್ನು ಮರೆಯಬೇಡಿ. ನ್ಯೂ ಲೈಕ್ ಮಾಡುವುದರಿಂದ ಹಾಗೂ ಶೇರ್ ಮಾಡೋದ್ರಿಂದ ನಮಗೆ ಇನ್ನಷ್ಟು ಲೇಖನವನ್ನು ಬರೆಯಲು ನಮಗೆ ಉತ್ತೇಜನವನ್ನು ನೀಡಿದಂತೆ ಆಗುತ್ತದೆ ನೋಡಿದ್ರಲ್ಲಾ ಸ್ನೇಹಿತರೇ, ನಮ್ಮ ಈ ಮಾಹಿತಿ ನಿಮಗೆ ಇಷ್ಟವಾಗಿದ್ದಲ್ಲಿ ನಮ್ಮ ಈ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಸ್ನೇಹಿತರೊಂದಿಗೆ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಿ ಹಾಗೂ ಈ ಮಾಹಿತಿಯ ಬಗ್ಗೆ ನಿಮ್ಮ ಅನಿಸಿಕೆ ಅಭಿಪ್ರಾಯ ವನ್ನು ಕಾಮೆಂಟ್ ಮೂಲಕ ತಿಳಿಸಿಕೊಡಿ ಧನ್ಯವಾದಗಳು ಶುಭದಿನ .

Leave a Reply

Your email address will not be published.