ನೀವು ಒಂದು ಬಾರಿ ಈ ಜ್ಯೂಸ್ ಕುಡುದ್ರೆ ಸಾಕು ನಿಮ್ಮ ಅರೋಗ್ಯ ಯಾವಾಗ್ಲೂ ಹಾಳಾಗಲ್ಲ !!!!

ಅರೋಗ್ಯ ಆರೋಗ್ಯ ಉಪಯುಕ್ತ ಮಾಹಿತಿ ತಾಜಾ ಸುದ್ದಿ ಮಾಹಿತಿ

ಲೇಡಿ ಫಿಂಗರ್ ವಿಶೇಷ ಮತ್ತು ಪ್ರಸಿದ್ಧ ತರಕಾರಿಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ. ಇದನ್ನು ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತ ಬೆಳೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ. ಅವರು ವಿವಿಧ ಭಕ್ಷ್ಯಗಳು ಮತ್ತು ಭಕ್ಷ್ಯಗಳನ್ನು ಸಹ ನೀಡುತ್ತಾರೆ. ಲೇಡಿ ಫಿಂಗರ್, ಒಕ್ರಾ, ಬೆಂಡ್ಕೈ ಅನ್ನು ವಿವಿಧ ಭಾಷೆಗಳಲ್ಲಿ ವಿಭಿನ್ನ ಹೆಸರುಗಳಿಂದ ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ. ಗುಂಬೊವನ್ನು ಪೋಷಕಾಂಶಗಳೊಂದಿಗೆ ಆರೋಗ್ಯಕರ ತರಕಾರಿ ಎಂದು ಗುರುತಿಸಲಾಗಿದೆ. ಹೆಚ್ಚಿನ ಜನರು ಗೌರ್ಮೆಟ್ ಆಹಾರವನ್ನು ಸವಿಯಲು ಬಯಸುತ್ತಾರೆ. ಕೆಲವು ಜನರಿಗೆ ಈ ತರಕಾರಿ ಇಷ್ಟವಾಗದಿರಬಹುದು. ಕೆಲವು ಜನರು ಅತಿಯಾಗಿ ತಿನ್ನುವುದನ್ನು ಬಯಸಬಹುದು. ಆದರೆ ಪೋಷಕಾಂಶಗಳಿಂದ ಕೂಡಿದ ಈ ತರಕಾರಿಯನ್ನು ನಿರ್ಲಕ್ಷಿಸಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ.

ಬೆಂಡೆ (ಅಬೆಲ್ಮಾಸ್ಕಸ್ ಎಸ್ಕುಲೆಂಟಸ್ ಮಾಂಕ್) ಮಾಲೋ ಕುಟುಂಬದಲ್ಲಿ ಹೂಬಿಡುವ ಸಸ್ಯವಾಗಿದೆ. ಅದರ ಖಾದ್ಯ ಹಸಿರು ಬೀಜಗಳಿಗೆ ಆದ್ಯತೆ ನೀಡಲಾಗುತ್ತದೆ. ಇದನ್ನು ಬೆಚ್ಚಗಿನ ಮತ್ತು ಸಮಶೀತೋಷ್ಣ ಹವಾಮಾನದಲ್ಲಿ ಬೆಳೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ. ತರಕಾರಿಯಾಗಿ, ಇದು ದೇಹಕ್ಕೆ ಅಗತ್ಯವಿರುವ ಅನೇಕ ಜೀವಸತ್ವಗಳು ಮತ್ತು ಖನಿಜಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ. ಸಾರು, ಹಾಲು, ಮಸಾಲೆಗಳು, ಮಜ್ಜಿಗೆ ಮತ್ತು ಬೊಂಡಾದಂತಹ ವಿವಿಧ ಮೇಲೋಗರಗಳನ್ನು ಎಲ್ಲಾ ರೀತಿಯ ತರಕಾರಿಗಳಿಗೆ ಹೊಂದಿಕೆಯಾಗುವ ವಿವಿಧ ತರಕಾರಿಗಳಿಂದ ತಯಾರಿಸಬಹುದು.

ಇದು ತುಂಬಾ ಪ್ರಬಲವಾದ ತರಕಾರಿ ಮಾತ್ರವಲ್ಲದೆ ಮನೆಮದ್ದು ಕೂಡ ಆಗಿದೆ. ಮೆಣಸು, ಶುಂಠಿ ಮತ್ತು ಮೆಣಸಿನಕಾಯಿಯೊಂದಿಗೆ ಪುದೀನಾ ಸೂಪ್‌ನಿಂದ ತಯಾರಿಸಿದ ಸೂಪ್ ದೀರ್ಘಕಾಲೀನ ಅತಿಸಾರವನ್ನು ಗುಣಪಡಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಆಹಾರ ಪ್ಯಾಲೆಟ್ ತಜ್ಞರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ಮೂವತ್ತು ಕ್ಯಾಲೊರಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಪೌಷ್ಟಿಕ ತರಕಾರಿ ಬೆಂಡೇಕ್ 75 ಮಿಲಿಗ್ರಾಂ ವಿಟಮಿನ್ ಸಿ ಅನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ. ಒಂದು ತುಂಡು ಶುಂಠಿಯಲ್ಲಿ ಒಂದು ಕಪ್ ಟೊಮೆಟೊದಷ್ಟು ವಿಟಮಿನ್ ಸಿ ಇರುತ್ತದೆ. ಶೇಕಡಾ 7.6 ರಷ್ಟು ಕಾರ್ಬೋಹೈಡ್ರೇಟ್‌ಗಳು, ಶೇ. 2.2 ಫೈಬರ್, ಶೇ. ಇದರಲ್ಲಿ 2 ಪ್ರೋಟೀನ್, 75 ಮಿಲಿಗ್ರಾಂ ಸುಣ್ಣ, ಮೆಗ್ನೀಸಿಯಮ್ ಮತ್ತು ಫೋಲೇಟ್, ಮತ್ತು 57 ಮಿಲಿಗ್ರಾಂ ವಿಟಮಿನ್ ಎ ಇರುತ್ತದೆ.

ಇದರಲ್ಲಿ ಕೊಬ್ಬು ಇರುವುದಿಲ್ಲ. ಗಂಟೆಯ ಬೀಜಗಳಲ್ಲಿ ವಿಟಮಿನ್ ಕೆ ಸಮೃದ್ಧವಾಗಿದೆ, ಇದು ರಕ್ತ ಹೆಪ್ಪುಗಟ್ಟಲು ಅಗತ್ಯವಾಗಿರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಮೂಳೆಗಳನ್ನು ಬಲಪಡಿಸುತ್ತದೆ. ಜರ್ನಲ್ ಆಫ್ ಫಾರ್ಮಸಿ ಮತ್ತು ಬಯೋಲಿಯೋಡ್ ಸೈನ್ಸಸ್ನ 2011 ರ ವರದಿಯ ಪ್ರಕಾರ, ಶುಂಠಿ ಕರುಳಿನ ಸಕ್ಕರೆ ಹೀರಿಕೊಳ್ಳುವಿಕೆಯನ್ನು ತಡೆಯುತ್ತದೆ. ಮಧುಮೇಹ ವಿರೋಧಿ ಗುಣಗಳು ಇದರಲ್ಲಿ ಹೇರಳವಾಗಿವೆ. ಮಾನವನ ಗ್ಯಾಸ್ಟ್ರಿಕ್ ಲೋಳೆಪೊರೆಯಲ್ಲಿ ಹೆಲಿಕೋಬ್ಯಾಕ್ಟರ್ ಸೂಕ್ಷ್ಮಜೀವಿಗಳ ಲಗತ್ತನ್ನು ನಿವಾರಿಸಲು ಹೆಲಿಕಾಬ್ಯಾಕ್ಟರ್ನ ರಸವು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಿದೆ.

ಕೇವಲ ಆಹಾರ ಪದಾರ್ಥಗಳನ್ನು ತಯಾರಿಸುವುದರಿಂದ ಪೋಷಕಾಂಶಗಳು ದೊರೆಯುವುದಿಲ್ಲ. ಇದರ ರಸವನ್ನು ಸೇವಿಸುವುದರಿಂದ ಅನೇಕ ಆರೋಗ್ಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ನಿವಾರಿಸಬಹುದು. ಇದು ರಕ್ತಹೀನತೆ ರಕ್ತಹೀನತೆ ಎಂದರೇನು? ರಕ್ತಹೀನತೆ ವಾಸ್ತವವಾಗಿ ರೋಗಿಯು ರಕ್ತದಲ್ಲಿ ಹಿಮೋಗ್ಲೋಬಿನ್ ಕೊರತೆಯನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತಿದ್ದು ಅದು ತೆಳ್ಳಗೆ ಮತ್ತು ಆಯಾಸಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ. ಬೆಂಡ್ ಜ್ಯೂಸ್ ಸೇವಿಸುವುದರಿಂದ ದೇಹವು ಹೆಚ್ಚು ಕೆಂಪು ರಕ್ತ ಕಣಗಳನ್ನು ಉತ್ಪಾದಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಇದು ರಕ್ತಹೀನತೆಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಬೆಂಡಿ ಜ್ಯೂಸ್‌ನಲ್ಲಿ ವಿಟಮಿನ್ ಸಿ, ಮೆಗ್ನೀಸಿಯಮ್ ಮತ್ತು ವಿಟಮಿನ್ ಎ ಸಮೃದ್ಧವಾಗಿದೆ. ಗಂಟಲು ಮತ್ತು ಕೆಮ್ಮಿನಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿರುವ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ಬೆಂಡ್ ಜ್ಯೂಸ್ ಸೇವಿಸಬಹುದು.

ಇದರ ಜೀವಿರೋಧಿ ಮತ್ತು ನಂಜುನಿರೋಧಕ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳು ಅದನ್ನು ಮ್ಯಾಜಿಕ್ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಲೇಡಿ ಫಿಂಗರ್ ಇನ್ಸುಲಿನ್ ನಂತಹ ಗುಣಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ, ಇದು ಮಧುಮೇಹಕ್ಕೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡಲು ಪ್ರಯೋಜನಕಾರಿ. ಇದು ಮಧುಮೇಹ ಚಿಕಿತ್ಸೆಗೆ ಪ್ರಯೋಜನಕಾರಿ. ಶುಂಠಿ ರಸವು ರಕ್ತದಲ್ಲಿನ ಸಕ್ಕರೆ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ, ಮಧುಮೇಹವನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸಲು ಬೆಂಡ್ ಜ್ಯೂಸ್ ಅನ್ನು ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ಸೇವಿಸಲು ಮರೆಯದಿರಿ. ಅತಿಸಾರಕ್ಕೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಅತಿಸಾರವು ವ್ಯಕ್ತಿಯು ಅನುಭವಿಸಬಹುದಾದ ಅತ್ಯಂತ ಕಿರಿಕಿರಿಯುಂಟುಮಾಡುವ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ.

ಇದರಿಂದ ದೇಹವು ಅಪಾರ ಪ್ರಮಾಣದ ನೀರು ಮತ್ತು ಅಗತ್ಯ ಖನಿಜಗಳನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ಅತಿಸಾರಕ್ಕೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡಲು ಗುಂಬೊ ರಸವನ್ನು ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಇದು ದೇಹವನ್ನು ಪುನಃ ತುಂಬಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಕೊಲೆಸ್ಟ್ರಾಲ್ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಸಸ್ಯವು ಬಹಳಷ್ಟು ಕರಗಬಲ್ಲ ಫೈಬರ್ ಅನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ. ಇದು ದೇಹದಲ್ಲಿನ ಕೊಲೆಸ್ಟ್ರಾಲ್ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಈ ರಸವನ್ನು ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ಸೇವಿಸುವುದರಿಂದ ರಕ್ತದಲ್ಲಿನ ಕೊಲೆಸ್ಟ್ರಾಲ್ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಹೃದಯವನ್ನು ರಕ್ಷಿಸುತ್ತದೆ.

ಪ್ರತಿರಕ್ಷಣಾ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಸುಧಾರಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಶೀತ ಮತ್ತು ಜ್ವರ ಮುಂತಾದ ವಿವಿಧ ಕಾಯಿಲೆಗಳ ವಿರುದ್ಧ ಹೋರಾಡಲು ರೋಗ ನಿರೋಧಕ ಶಕ್ತಿ ದೇಹಕ್ಕೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಬೆಂಡೇಕ್ ರಸದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರಮಾಣದ ವಿಟಮಿನ್-ಸಿ ಮತ್ತು ಆಂಟಿಆಕ್ಸಿಡೆಂಟ್‌ಗಳಿವೆ. ಶುಂಠಿ ರಸವನ್ನು ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ಸೇವಿಸುವುದರಿಂದ ಚರ್ಮದ ಆರೋಗ್ಯವನ್ನು ಸುಧಾರಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಆಂಟಿಆಕ್ಸಿಡೆಂಟ್‌ಗಳು ರಕ್ತವನ್ನು ಶುದ್ಧೀಕರಿಸಲು ಮತ್ತು ಮೊಡವೆ ಮತ್ತು ಇತರ ಚರ್ಮ ರೋಗಗಳನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಇದು ರಕ್ತದಲ್ಲಿನ ಕಲ್ಮಶಗಳಿಂದ ಉಂಟಾಗುತ್ತದೆ.

ಸ್ಪಷ್ಟ ಚರ್ಮವು ಸುಂದರವಾದ ಚರ್ಮಕ್ಕೆ ಸಮಾನವಾಗಿರುತ್ತದೆ! ಆಸ್ತಮಾ ದಾಳಿಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಬೆಂಡ್ ಜ್ಯೂಸ್ ಆಸ್ತಮಾ ದಾಳಿಯ ಅಪಾಯವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಆಸ್ತಮಾದಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿರುವ ವ್ಯಕ್ತಿಗೆ ಉತ್ತಮ ಪ್ರಯೋಜನವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. ಮೂಳೆಗಳನ್ನು ಬಲಪಡಿಸುತ್ತದೆ ಸೋರೆಕಾಯಿಯ ರಸವು ಮೂಳೆಗಳನ್ನು ಬಲಪಡಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಗರ್ಭಾವಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿ ತಾಯಿ ಮತ್ತು ಮಗುವಿಗೆ ಫೋಲೇಟ್ ಉತ್ತಮ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ.

ಇದು ಮೂಳೆಗಳ ಸಾಂದ್ರತೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಇದರ ಪರಿಣಾಮವಾಗಿ ಬಲವಾದ ಮತ್ತು ಆರೋಗ್ಯಕರ ಮೂಳೆಗಳಾದ ಆಸ್ಟಿಯೊಪೊರೋಸಿಸ್ ಅನ್ನು ತಡೆಯುತ್ತದೆ. ಬೀಟ್ರೂಟ್ ರಸದಲ್ಲಿ ಅನೇಕ ಅಗತ್ಯ ಜೀವಸತ್ವಗಳು, ಖನಿಜಗಳು ಮತ್ತು ಉತ್ಕರ್ಷಣ ನಿರೋಧಕಗಳು ಇರುತ್ತವೆ. ಇದು ದೇಹಕ್ಕೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ವಿವಿಧ ರೋಗಗಳ ವಿರುದ್ಧ ಹೋರಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅದರ ರೋಗನಿರೋಧಕ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಸುಧಾರಿಸುತ್ತದೆ. ಗೋಮಾಂಸ ರಸ ಅಥವಾ ರಸವನ್ನು ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ಸೇವಿಸುವುದರಿಂದ ಉತ್ತಮ ಆರೋಗ್ಯ ಸಿಗುತ್ತದೆ.

Leave a Reply

Your email address will not be published.