ನೀವೇನಾದ್ರು ಈ ರೀತಿಯ ನಿಯಮಗಳನ್ನು ದಂಪತಿ ಪಾಲಿಸಿದರೆ ಸಂಸಾರದಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ಸಮಸ್ಯೆ ಬರುವುದಿಲ್ಲ !!!

ಅರೋಗ್ಯ ಆರೋಗ್ಯ ಉಪಯುಕ್ತ ಮಾಹಿತಿ ತಾಜಾ ಸುದ್ದಿ ಮಾಹಿತಿ

ಅಹಂ ಯಾರನ್ನೂ ಬಿಡುವುದಿಲ್ಲ. ಈ ಅಹಂ ಮನುಷ್ಯನಲ್ಲಿ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿರಬೇಕಾದ ಗುಣವಾಗಿದೆ. ಹಾಗಾಗಿಎಲರಿಗಿಂತ ನಾನೆ ಉತ್ತಮ ಎನ್ನುವ ಭಾವನೆ ಯಾವುತ್ತು ಬರಬಾರದು .ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ಉತ್ತಮ ಅಹಂ ಹೊಂದಿರಬೇಕು. ಅಂತಹ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ, ಅವನ ಸ್ವಾಭಿಮಾನಕ್ಕೆ ತಕ್ಕಂತೆ ಇದ್ದರೆ, ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯ ಬಗ್ಗೆ ಹೆಮ್ಮೆ ಪಡುವುದು ಸರಿಯಾಗಿದೆ. ಆದರೆ ಸಾರ್ವಕಾಲಿಕ ಸರಿ ಎಂಬ ಭಾವನೆ ಎಂದಿಗೂ ಬೆಳೆಯುವುದಿಲ್ಲ. ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಸಂಬಂಧದಲ್ಲಿ. ಅಲ್ಲಿನ ಸಂಬಂಧದ ನಂತರ, ಪಾಲುದಾರರು ತಮ್ಮದೇ ಆದ ಅಹಂಕಾರವನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತಾರೆ.

ಆದರೆ ಅಂತಹ ಅಹಂ, ದೀರ್ಘ ಸಂಬಂಧಕ್ಕೆ ಮಾರಕವಾಗಬಹುದು. ಎಲ್ಲಿ ವಿಭಜಿಸಬೇಕು, ಸಂಬಂಧವನ್ನು ಗಟ್ಟಿಗೊಳಿಸಬೇಕು. ನಿಮ್ಮ ಸಂಗಾತಿಯ ಮುಂದೆ ಅಹಂಕಾರವನ್ನು ಬಿಡುವುದರಿಂದ ನೀವು ಏನನ್ನೂ ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುವುದಿಲ್ಲ. ಹೆಚ್ಚು ಸಂಪಾದಿಸುವ ಬದಲು. ಪ್ರೀತಿ, ನಂಬಿಕೆ ಮತ್ತು ಭಕ್ತಿಯ ಜೀವನಕ್ಕೆ ಇವು ಅತ್ಯಗತ್ಯವಾಗಿವೆ. ಇವುಗಳನ್ನು ಸರಿಯಾಗಿ ತಿಳಿದುಕೊಂಡರೆ ಉತ್ತಮ ಜೀವನ ನಿಮ್ಮದಾಗುತ್ತದೆ . ಈ ಲೇಖನದಲ್ಲಿ ನಾವು ಉತ್ತಮ ಸಂಬಂಧಕ್ಕಾಗಿ ಅಹಂ ಅನ್ನು ಹೇಗೆ ಬಿಡಬೇಕೆಂದು ಹೇಳಲಿದ್ದೇವೆ. ಕ್ಷಮಿಸಲು ಕಲಿಯಿರಿ  ಇತರರನ್ನು ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಹೇಗೆ ಕ್ಷಮಿಸಬೇಕು ಎಂದು ನೀವು ಕಲಿತರೆ, ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಲು ನೀವು ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ನಿಮ್ಮ ಅಹಂಕಾರವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಬಹುದು. ನಿಮ್ಮನ್ನು ಕಾಡುವಂತಹ ಸಂಬಂಧದಲ್ಲಿ ಹಲವು ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿವೆ.

ಇದು ನಿಮ್ಮನ್ನು ನಿರ್ಲಕ್ಷಿಸಲಾಗಿದೆ, ಗಮನಿಸದೆ ಮತ್ತು ನೋಯಿಸುವಂತೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ನೀವು ಈ ಬಗ್ಗೆ ಚಿಂತಿಸಬೇಕಾಗಿಲ್ಲ. ಇದನ್ನು ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡು ಮುಂದುವರಿಯಿರಿ. ನೀವು ಇದನ್ನು ಕಲಿತರೆ ನೀವು ಅಹಂ ಅನ್ನು ನೀವೇ ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಬಹುದು. ಪ್ರಾಮಾಣಿಕವಾಗಿ ಮತ್ತು ಮುಕ್ತರಾಗಿರಿ: ಅಹಂಕಾರವನ್ನು ಹೋಗಲಾಡಿಸಲು, ನೀವು ಪ್ರಾಮಾಣಿಕವಾಗಿರಬೇಕು ಮತ್ತು ಸತ್ಯವನ್ನು ಒಪ್ಪಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು. ಯಾಕೆಂದರೆ ಸತ್ಯವು ಯಾವಾಗಲೂ ಖಿನ್ನತೆ ಮತ್ತು ಆತಂಕದ ಸಂಕೋಲೆಗಳು ಮತ್ತು ಭಾವನೆಗಳಿಂದ ನಿಮ್ಮನ್ನು ಮುಕ್ತಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ.

ಜೀವನವನ್ನು ಮೌಲ್ಯೀಕರಿಸದ ವಿಚಾರಗಳನ್ನು ನೀವು ನಿರ್ಲಕ್ಷಿಸುತ್ತೀರಿ ಮತ್ತು ನಿಮಗೆ ಮೌಲ್ಯವನ್ನು ನೀಡುವ ವಿಚಾರಗಳನ್ನು ಸ್ವಾಗತಿಸುತ್ತೀರಿ. ಅಹಂ ಜೀವನ ಮತ್ತು ಸಂಬಂಧವನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸುತ್ತದೆ ನೋಡಿ: ಅಹಂ ನಿಮ್ಮ ಜೀವನ ಮತ್ತು ಸಂಬಂಧವನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸಿದರೆ ಎಲ್ಲವೂ ನಿಶ್ಚಿತ. ಏಕೆಂದರೆ ಅದು ಸಂಬಂಧಗಳು ಮತ್ತು ಜೀವನದ ನಡುವಿನ ಅಹಂಗೆ ಬಂದಾಗ ಅದು ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ಹಾಳು ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಉದ್ಯೋಗ, ಯಾವುದೇ ವಸ್ತು ಅಥವಾ ಸಾಧನೆಗಾಗಿ ಅಹಂನ ಮಧ್ಯೆ ನೋಡಬೇಡಿ. ಅಹಂ ಜೀವನವನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದರೆ ಸಂತೋಷ ಮತ್ತು ಶಾಂತ ಜೀವನವನ್ನು ನಡೆಸುವುದು ಅಸಾಧ್ಯ. ನೀವು ಸಂಬಂಧದಲ್ಲಿ ಶಾಂತಿಯನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತೀರಿ.

ಹಿಗ್ಗು: ಸಂಬಂಧದಲ್ಲಿ ಮುಳುಗಿರಿ ಮತ್ತು ನೀವು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳಬೇಕಾಗಿಲ್ಲ. ಆದರೆ ನೀವು ಈ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಬೇಕು. ನಿಮಗಾಗಿ ವಾಸಿಸಿ ಮತ್ತು ಆಚರಿಸಿ. ನಿಸ್ವಾರ್ಥವಾಗಿ ಪ್ರೀತಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ ಮತ್ತು ಪ್ರತಿ ಕ್ಷಣವನ್ನು ಆನಂದಿಸಿ. ಕೃತಜ್ಞತೆಯನ್ನು ಅಭ್ಯಾಸ ಮಾಡಿ: ಕೃತಜ್ಞರಾಗಿರಲು ಕಲಿಯಿರಿ ಮತ್ತು ಅಹಂಕಾರವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಇದು ಉತ್ತಮ ಮಾರ್ಗವಾಗಿದೆ. ನಿಮಗೆ ಮತ್ತು ನಿಮಗೆ ಯಾವುದೇ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಸಹಾಯ ಮಾಡಿದವರಿಗೆ ಧನ್ಯವಾದಗಳು ಎಂದು ಹೇಳಿ. ಬೇರೊಬ್ಬರನ್ನು ಸ್ತುತಿಸಿ. ಇವೆಲ್ಲವುಗಳೊಂದಿಗೆ ನೀವು ಸುಲಭವಾಗಿ ಅಹಂಕಾರವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಬಹುದು ಮತ್ತು ಜೀವನ ಮತ್ತು ಸಂಬಂಧದ ನಿಜವಾದ ಸೌಂದರ್ಯವನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಬಹುದು.

Leave a Reply

Your email address will not be published.